அவனை நான் அக்கா
என விளிப்பது அவனுக்கு பிடிக்கும்.

அவன் என் மூத்த சகோதரன்.

கொஞ்சம் கொஞ்சமாக
பெண்ணாகிக் கொண்டிருந்தான்.

படுக்கையில் விலகித்தெரிந்த
அவன் கொலுசுக் கால்களை
பார்த்துவிட்டு முதன்முதலில்
அதிர்ச்சியானவன் நான்தான்.

சலவை செய்த உணர்ச்சிகளை
அடுக்கி வைத்திருக்கும்
எங்கள் வீட்டு அலமாரியில்
அவனுக்கான பெண்ணுடை
இல்லவே இல்லை.

நான்தான் என்வீட்டின்
கதவாக இருந்தேன்.

என்னைத் திறந்து கொண்டுதான்
அவன் இறுதியாக வெளியேறிப் போனான்.

சக்தி சிலநேரம் தனித்திருக்கிறாள்.
சில நேரம் சிவனோடிருக்கிறாள்.
சக்தி சிவனோடிருக்கும்
வடிவம் அவன்.

புறப்படும்போது
பட்டுச்சேலை சரசரக்க
தலைநிறைய மல்லிகை சரத்தோடு
என் தலையில் கைவைத்து அவன்
ஆசிர்வதித்த போது,
என் கண்களில் வழிந்த கண்ணீர்
பூப்போல எடையற்றிருந்தது.


2 Comments

பெண்ணியம் செல்வக்குமாரி · August 14, 2017 at 6 h 08 min

இந்தக் கவிதை அரவாணியரின் உள்ளுணர்வுகளைப் புலப்படுத்துவதாக அமைகிறது. அவர்கள் உறவுக்காய், பாசத்திற்காய் ஏங்குபவர்கள், தினசரி வாழ்வுக்கு அல்லாடுபவர்கள். அவர்களின் வலியையும் எடுத்துரைத்த கார்த்திக் திலகனை பாராட்டுகிறேன்.

கவிவாணன் · August 14, 2017 at 13 h 24 min

என் கண்களில் வழிந்த கண்ணீர்…
எடை மிகுந்து குளமாகியது!
பாராட்டுகள் கார்த்திக்…

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Related Posts

புதுக் கவிதை

சுதந்திரம்

செந்நிறக் குருதிதனை சீதனமாய் பெற்றன்று வெண்ணிறத்தோலுடையான் விட்டுசென்ற பசுமை நீ… பன்னிற மொழியுடையோர் பாரதநிறம் சேர்த்து கண்ணிறச் சக்கரம் சுழன்ற காண்போரின் முத்திரை நீ… மண் நிறக்கடை எல்லை மதிற்ச்சுவர் முன் நின்று பொன்னிற ஒளிதனிலே மின்னிடும் முச்சுடரே… அந்நிய நிறத்தோனிடம் அடிமை நிறம் இல்லையென உன் நிற Read more…

புதுக் கவிதை

நேற்று பெய்த மழையில்…

நேற்று பெய்த மழையில் இன்று முளைத்த கவிதை மழை வெவ்வேறு காலங்களில் பெய்தாலும் என் இறந்த காலத்தைத்தான் ஈரமாக்கிவிட்டு போகிறது ஒற்றைக் குடை இருவர் பயணம் அனாதை சாலை சீதளக்காற்று மெல்லிய உரசல் பகல் இரவு புணர் பொழுது சொர்க்கம் பற்றிய சந்(தேகம்) தீர்ந்தது இன்றோடு!

புதுக் கவிதை

மது குடிக்கும் உயிர்

மதுவுடைய பிடியினிலே மயங்குகிற அடிமையே ! எதுகுடித்தால் இன்பமெனில் மதுகுடித்தால் இன்பமென்பாய் ; மதுகுடிக்கும் உன்னுயிரை மயக்கத்திலே நீயிருப்பாய் ; அதுகுடிப்பது உன்னுயிரை அடுத்தடுத்து உம்முறவை ; இதுகுடித்து ஏப்பமிடும் எல்லையிலாத் துன்பம்தரும் ; மதுகுடித்தப் போதையிலே மயங்குகிறப் பேதையிரே ! சதிசெய்யும் சாத்தானாய் சந்ததிக்கே ஊறுசெய்யும் , Read more…